Khởi công nhà Nghĩa tình đồng đội cho cựu chiến binh tại xã Gào
Ngày đăng bài: 18/06/2024
Sáng ngày 13/6/2024, Hội Cựu chiến binh TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) phối hợp cùng Thành Đoàn Pleiku khởi công nhà “Nghĩa tình đồng đội” cho cựu chiến binh Hoàng Hoa Nam (thôn 4, xã Gào, TP. Pleiku).
Cựu chiến binh Hoàng Hoa Nam thuộc diện cận nghèo của thôn 4, gia đình còn gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống. Căn nhà được khởi công với diện tích 46m2, gồm 1 phòng khách, 2 phòng ngủ. Tổng kinh phí xây dựng căn nhà khoảng 80 triệu đồng, trong đó Hội Cựu chiến binh TP. Pleiku trích quỹ “Nghĩa tình đồng đội” hỗ trợ 40 triệu đồng, Thành Đoàn Pleiku hỗ trợ 20 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình đối ứng. Được biết, ngôi nhà dự kiến hoàn thành vào cuối tháng 7-2024. Công trình ý nghĩa được xây dựng nhằm chào mừng kỷ niệm 70 năm thành lập Đảng bộ TP. Pleiku; góp phần động viên gia đình cựu chiến binh vươn lên trong cuộc sống.
Tin, ảnh: Bá Bính