Tham dự Hội nghị có các đồng chí đại diện Thường trực Đảng ủy, HĐND, lãnh đạo UBND, UBMTTQVN, các ban ngành đoàn thể và 44 hội viên hội Cựu thanh niên xung phong phường.
Hội Cựu thanh niên xung phong phường luôn coi trọng công tác giáo dục chính trị tư tưởng cho hội viên; công tác giải quyết chế độ chính sách. Làm tốt công tác đền ơn đáp nghĩa, nghĩa tình đồng đội, thăm hỏi động viên khi hội viên ốm đau, giúp đỡ gia đình hội viên khó khăn, hoạn nạn, tổ chức chu đáo việc phúng viếng hội viên khi qua đời. Cán bộ hội viên đoàn kết thống nhất, phối hợp chặt chẽ với mặt trận các đoàn thể, thực hiện tốt các phong trào, các cuộc vận động của địa phương, của Hội.
Tại Hội nghị, đã trao giấy khen của Chủ tịch UBND phường cho 07 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ công tác Hội Cựu TNXP năm 2023.