Hội Cựu chiến binh phường Thống Nhất tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu”
(Ảnh: Duy Tín)
|
Thực hiện phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu”, thời gian qua Hội Cựu chiến binh phường Thống Nhất đã tổ chức triển khai, quán triệt đầy đủ và chặt chẽ các mục tiêu thi đua của Hội gắn với phong trào thi đua yêu nước, học tập các chuyên đề làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Trong 5 năm hội viên hội Cựu chiến binh đã tích cực tham gia đóng góp quỹ “Nghĩa tình đồng đội”, quỹ “ấm tình đồng đội xoa dịu nỗi đau da cam” với tổng số tiền trên 140 triệu đồng; Hội đã nhận uỷ thác với Ngân hàng chính sách xã hội tỉnh cho 65 hộ gia đình hội viên vay vốn sản xuất phát triển kinh tế với tổng số tiền hơn 3 tỷ đồng. Hiện trên 90% hội viên có mức sống khá trở lên, hội không còn hộ nghèo, hộ cận nghèo. Đồng thời, Hội kết nạp mới gần 50 hội viên cựu chiến binh, vượt kế hoạch chỉ tiêu đề ra; duy trì phát huy hiệu quả của các tổ hoà giải, tổ tự quản. Qua đó góp phần bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an xã hội trên địa bàn.
(Ảnh: Duy Tín)
|
|
Dịp này, Hội Cựu chiến binh TP.Pleiku đã trao tặng giấy khen cho 2 cá nhân; UBND phường Thống Nhất cho 1 tập thể và 1 cá nhân; Hội cựu chiến binh phường Thống Nhất đã biểu dương khen thưởng 1 tập thể và 8 cá nhân vì đã có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019-2024.
(Ảnh: Duy Tín)
|
(Ảnh: Duy Tín)
|
Hồng Nguyệt