Bồi dưỡng chính trị hè cho 1.245 cán bộ, giáo viên ngành giáo dục – đào tạo TP. Pleiku
Sáng ngày 17/8/2023, Ban Tuyên giáo Thành ủy Pleiku phối hợp với phòng Giáo dục và Đào tạo TP. Pleiku tổ chức bồi dưỡng chính trị hè đợt 1 cho 1.245 học viên là cán bộ, giáo viên, nhân viên thuộc các trường Mầm non, Tiểu học, Trung học cơ sở trên địa bàn TP. Pleiku.
![gd1-(1).jpg gd1-(1).jpg](/getattachment/e481d3cd-e0ce-459c-9c13-061f5a719fe5/gd1-(1).jpg.aspx) |
Lớp bồi dưỡng đợt 1 được chia làm hai lớp (lớp thứ nhất tại Hội trường Trường Cao đẳng sư phạm Gia Lai và lớp thứ hai tại Hội trường nhà Thiếu nhi TP. Pleiku). Trong thời gian 2 ngày (17 và 18-8) các học viên sẽ được học tập và nghiên cứu 4 nội dung, gồm: Thông tin tình hình quốc tế, trong nước, trong tỉnh, thành phố nổi bật trong 06 tháng đầu năm và định hướng thông tin trong thời gian đến; kết quả Hội nghị giữa nhiệm kỳ Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XVI, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thành phố lần thứ XII và nghị quyết đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020-2025; nội dung Chuyên đề năm 2023 của tỉnh: Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về “Nâng cao tinh thần trách nhiệm; đổi mới phong cách, lề lối làm việc; thực hiện có hiệu quả các nguồn lực để phát triển kinh tế-xã hội” gắn với nhiệm vụ của địa phương, cơ quan, đơn vị; những nội dung về chuyên môn, nghiệp vụ từ thực tiễn giảng dạy bộ môn tích hợp theo chương trình giáo dục phổ thông năm 2018; kết quả thực hiện nhiệm vụ năm học 2022- 2023, triển khai nhiệm vụ năm học 2023-2024 theo chỉ đạo của Sở Giáo dục - Đào tạo.
![gd2.jpg gd2.jpg](/getattachment/6df543c6-5426-4c31-b5c3-46aae83ad095/gd2.jpg.aspx) |
Việc bồi dưỡng chính trị hè có ý nghĩa quan trọng và mang tính thiết thực trong việc nâng cao nhận thức chính trị cho đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên trong tình hình mới; giúp nhận thức đầy đủ, toàn diện: Về kết quả Hội nghị lần thứ bảy Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII, trong đó trọng tâm là đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo và triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp từ đầu nhiệm kỳ đến nay; Chuyên đề Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2023 của tỉnh: “Nâng cao tinh thần trách nhiệm; đổi mới phong cách, lề lối làm việc; thực hiện có hiệu quả các nguồn lực để phát triển kinh tế - xã hội”. Đồng thời cũng là dịp để đội ngũ cán bộ, giáo viên, nhân viên ngành giáo dục thành phố trao đổi các vấn đề chuyên môn, nghiệp vụ trong quá trình triển khai giảng dạy bộ môn tích hợp theo chương trình giáo dục phổ thông mới.
Sau khi kết thúc đợt bồi dưỡng đợt 1, Ban Tuyên giáo Thành ủy Pleiku sẽ tiếp tục mở các lớp bồi dưỡng cho cán bộ, giáo viên, nhân viên ngành giáo dục và đào tạo TP. Pleiku và các Trường THPT Hoàng Hoa Thám, Trường THPT Lê Lợi, Trường THPT Nguyễn Chí Thanh, Trường Quốc tế Châu Á Thái Bình Dương, Trường phổ thông Sao Việt, Trường THPT Chi Lăng, Trường mầm non, TH, THCS, THPT UKA Gia Lai; Trường Cao đẳng sư phạm Gia Lai, Trường dân tộc nội trú tỉnh và Trung tâm Giáo dục thường xuyên tỉnh Gia Lai.