Tổng kết và trao giải Cuộc thi viết về chủ đề Pleiku-Cao nguyên xanh vì sức khỏe và Ảnh đẹp Pleiku
Chiều ngày 22/12/2023, Ban Tổ chức Cuộc thi viết về chủ đề Pleiku-Cao nguyên xanh vì sức khỏe và Ảnh đẹp Pleiku trên Báo Gia Lai đã tiến hành Tổng kết và trao giải cho 20 tác phẩm xuất sắc nhất của 2 cuộc thi.
Sau một năm triển khai Cuộc thi viết về chủ đề Pleiku - Cao nguyên xanh vì sức khỏe và Ảnh đẹp Pleiku do UBND TP. Pleiku phối hợp với Báo Gia Lai tổ chức, Ban Tổ chức đã nhận được trên 100 tác phẩm của các tác giả gửi tham gia dự thi.
Theo đó, ở Cuộc thi viết về chủ đề Pleiku - Cao nguyên xanh vì sức khỏe, có 11 tác phẩm được lựa chọn để trao các giải Nhất, Nhì, Ba và Khuyến khích. Trong đó, giải Nhất được trao cho tác phẩm “Những lá phổi xanh” trong lòng Phố núi” của nhóm tác giả Phương Linh - Quang Tấn - Ngọc Sang. Đối với cuộc thi Ảnh đẹp Pleiku, có 9 tác phẩm được trao các giải thưởng, trong đó giải Nhất thuộc về tác phẩm “Vẻ đẹp yên bình trên cánh đồng Thiên Thanh” của Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Hùng Hoa Lư .
Dịp này, UBND TP. Pleiku cũng tặng giấy khen cho 14 cá nhân có thành tích xuất sắc tại cuộc thi.
Để tiếp tục phát huy hiệu quả công tác tuyên truyền, quảng bá văn hóa, hình ảnh quê hương, con người phố núi Pleiku đến với du khách trong nước và quốc tế; tại buổi lễ, ông Nguyễn Hữu Sung - Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND TP. Pleiku đã phát động cuộc thi viết năm 2024 với chủ đề “Thành phố Pleiku – Hiện đại và Bản sắc”.
Tin, ảnh: Bá Bính