TP. Pleiku tổ chức đêm hội tòng quân 2024
Ngày đăng bài: 25/02/2024
Tối ngày 24/02/2024, tại trường bắn - Trung tâm huấn luyện Ban CHQS TP. Pleiku đã tổ chức đêm hội tòng quân năm 2024. Tham dự đêm hội có đồng chí Đỗ Việt Hưng – Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP Pleiku, Chủ tịch Hội đồng Nghĩa vụ quân sự TP. Pleiku, lãnh đạo các ban đoàn thể của thành phố; lãnh đạo 22 xã, phường và 242 công dân lên đường nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân năm 2024.
![dh1.jpg dh1.jpg](/getattachment/16603b97-305f-42f6-8672-5cfa2d3a5e9b/dh1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính) |
Tại đêm hội các tân binh đã được nghe tuyên truyền Luật Nghĩa vụ quân sự được xem các tiết mục văn nghệ đặc sắc mang đậm bản sắc của Tây nguyên đại ngàn, ca ngợi tình yêu quê hương đất nước và những giai điệu hào hùng ca ngợi truyền thống vẻ vang của quân đội nhân dân Việt nam và ca ngợi hình tượng anh bộ đội Cụ Hồ trong lòng nhân dân. Và được nghe cựu chiến binh nói chuyện truyền thống về quá trình xây dựng và trưởng thành của Quân Đội nhân dân Việt Nam 80 năm qua.
(Ảnh: Bá Bính)
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Cũng tại đêm hội tòng quân, Lãnh đạo UBND thành phố Pleiku đã tặng quà cho 242 thanh niên lên đường nhập ngũ bảo vệ Tổ quốc năm 2024. Mỗi suất quà trị giá 700 ngàn đồng (gồm quà và tiền mặt). Từ đó khích lệ, động viên các thanh niên thêm tự tin, hào hứng, sẵn sàng lên đường nhập ngũ, hoàn thành trách nhiệm, nghĩa vụ với Tổ quốc.
(Ảnh: Bá Bính)
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Tường Vân