Lãnh đạo TP. Pleiku thăm, động viên lực lượng làm nhiệm vụ đêm giao thừa
Ngay sau lễ giao thừa, ngày 10/02/2024 (rạng sáng mùng 1 Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024), đoàn lãnh đạo Thành ủy, HĐND, UBND thành phố Pleiku đã thăm, động viên công nhân Công ty cổ phần Công trình Đô thị Gia Lai làm nhiệm vụ dọn vệ sinh môi trường tại khu vực Quảng trường Đại Đoàn Kết (TP. Pleiku).
Thay mặt lãnh đạo thành phố, Bí thư Thành ủy Pleiku Trịnh Duy Thuân chia sẻ với những vất vả của người lao động không được ở nhà trong giờ phút chuyển giao giữa năm cũ và năm mới; đồng thời động viên, chúc Tết và lì xì đến với các công nhân đang làm nhiệm vụ giữ gìn vẻ sạch đẹp cho thành phố Pleiku sạch đẹp vào ngày đầu năm mới.
Trước đó, tối ngày 9/02/2024 (tức 30 tháng Chạp), Chủ tịch UBND TP. Pleiku Đỗ Việt Hưng đã đến thăm, động viên và chúc Tết cán bộ, chiến sĩ Công an TP. Pleiku làm nhiệm vụ ứng trực trong thời khắc chuẩn bị bước sang năm mới Giáp Thìn 2024.
Tại buổi thăm, chúc Tết, Chủ tịch UBND TP. Pleiku Đỗ Việt Hưng chia sẻ sự vất vả của lực lượng Công an thành phố, nhất là trong những ngày Tết, cán bộ chiến sĩ đã gác lại niềm vui riêng, sum họp gia đình để tập trung thực hiện nhiệm vụ bảo vệ an ninh trật tự, đảm bảo cho người dân đón xuân yên vui. Đồng thời, Chủ tịch UBND TP. Pleiku chúc toàn thể cán bộ, chiến sỹ đơn vị cùng gia đình một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Cùng với đó, mong muốn các cán bộ, chiến sỹ Công an TP. Pleiku tiếp tục nắm chắc tình hình trên địa bàn, sẵn sàng và chủ động ứng phó các tình huống, góp phần mang lại bình yên cho Nhân dân trong dịp Tết Nguyên đán.