Lãnh đạo thành phố Pleiku thăm hỏi và chúc mừng Đại lễ Phật Đản năm 2024, Phật lịch 2568
Nhân Đại lễ Phật Đản năm 2024, Phật lịch 2568, Thường trực Thành ủy-HĐND-UBND và UBMTTQVN TP. Pleiku tổ chức 6 đoàn công tác do các đồng chí lãnh đạo TP. Pleiku làm trưởng đoàn đến thăm hỏi, chúc mừng Ban Trị sự Giáo hội phật giáo tỉnh, các chùa và tịnh xá trên địa bàn thành phố.
![pd1.jpg pd1.jpg](/getattachment/bab4f675-e5c4-4640-813a-762bc607f824/pd1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Tại các nơi đoàn đến thăm, các đồng chí lãnh đạo thành phố gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới các vị chức sắc cùng các tăng ni, phật tử nhân dịp Đại lễ Phật Đản năm 2024 - Phật lịch 2568. Đồng thời, ghi nhận sự đóng góp quan trọng của các chức sắc, tín đồ Phật giáo đối với sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội, công tác xóa đói giảm nghèo, an sinh xã hội của thành phố trong thời gian qua và mong muốn các vị tiếp tục phối hợp cùng chính quyền địa phương tuyên truyền vận động nhân dân chấp hành tốt chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương, góp phần xây dựng khối Đại đoàn kết toàn dân tộc ngày càng bền chặt.
![pd2.jpg pd2.jpg](/getattachment/b8a570a4-986f-4560-be5b-04008ff6d23e/pd2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Duy Tín)
|
Các vị chức sắc các chùa và tịnh xá bày tỏ lòng biết ơn đối với sự quan tâm của cấp ủy chính quyền địa phương đã quan tâm tạo điều kiện thuận lợi trong hoạt động tôn giáo, tín ngưỡng và khẳng định sẽ tiếp tục đoàn kết, hưởng ứng phong trào thi đua yêu nước, chấp hành chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển.