Giải Quần vợt Viettennis Gia Lai gây quỹ từ thiện “Kết nối yêu thương” lần thứ I – năm 2023
Ngày đăng bài: 11/11/2023
Sáng ngày 11/11/2023, tại sân quần vợt Thế Dân (TP.Pleiku, tỉnh Gia Lai), Viettennis Gia Lai phối hợp với Liên đoàn Quần vợt tỉnh Gia Lai tổ chức khai mạc Giải Quần vợt Viettennis Gia Lai gây quỹ từ thiện “Kết nối yêu thương” lần thứ I – năm 2023, tranh cup “Tạp chí Sức khoẻ Việt”. Tham dự buổi lễ có Ông Rah Lan Chung – Phó Bí thư Tỉnh uỷ; lãnh đạo các sở ban ngành của tỉnh, TP. Pleiku, huyện Chư Sê; đại diện Tạp chí Sức khỏe Việt (VPĐD tại TP.HCM) – Nhà tài trợ chính của giải đấu, cùng với các vận động viên, tổ trọng tài và đông đảo cổ động viên.
Giải đấu diễn ra trong 3 ngày (từ ngày 10 đến 12/11) với sự tham gia của hơn 300 tay vợt trong cả nước tranh tài ở 3 nội dung gồm: đôi nam trình điểm 1325, đôi nam trình điểm 1250 và đôi nam - nữ trình điểm 1230. Giải đã thu hút hơn 30 cá nhân, doanh nghiệp tham gia ủng hộ gây quỹ từ thiện “Kết nối yêu thương” với số tiền hơn 300 triệu đồng. Tại buổi khai mạc, Ban tổ chức đã trao tiền vận động ủng hộ từ thiện cho đại diện TP.Pleiku 100 triệu để hỗ trợ xây nhà tình nghĩa cho hộ nghèo, 50 triệu hỗ trợ mua BHYT cho các hộ nghèo trên địa bàn TP.Pleiku; và trao cho huyện Đức Cơ 90 triệu để mua BHYT cho các em học sinh Trường tiểu học Trần Phú, xã Ia Dom, 60 triệu làm phòng thư viện cho Trường tiểu học Lê Văn Tám, xã Ia Kriêng.
![tin2.jpg tin2.jpg](/getattachment/bb67e259-247c-474b-bd5a-37fa6a8c5627/tin2.jpg.aspx) |
Đây là hoạt động nằm trong chuỗi sự kiện Tuần Văn hóa - Du lịch Gia Lai năm 2023, thông qua giải nhằm tạo sân chơi cho các tay vợt trong và ngoài tỉnh giao lưu, học hỏi, nâng cao trình độ. Qua đó tạo ra sự kết nối giữa các cá nhân, doanh nghiệp với các đối tượng còn gặp khó khăn trong cuộc sống.
Tin, ảnh: Bá Bính