Chủ tịch UBND TP. Pleiku thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách
Chiều ngày 20/7/2023, đoàn công tác do Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Pleiku Đỗ Việt Hưng làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình Mẹ Việt Nam Anh hùng; Anh hùng lực lực lượng vũ trang; thương binh trên địa bàn phường Ia Kring (TP. Pleiku).
Đến thăm Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Mười (tổ 8, phường Ia Kring), Chủ tịch UBND TP. Pleiku Đỗ Việt Hưng đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, cuộc sống của Mẹ và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của Mẹ trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, mong Mẹ tiếp tục được sống vui, sống khỏe, là tấm gương sáng cho thế hệ con cháu noi theo.
Cùng với đó, Chủ tịch UBND TP. Pleiku đã đến thăm hỏi gia đình Thương binh 85% Nguyễn Trọng Đông (tổ dân phố 1) và Anh hùng lực lượng vũ trang Nguyễn Xuân Hà (tổ dân phố 5, phường Ia Kring). Tại đây, Chủ tịch UBND TP. Pleiku đã ân cần thăm hỏi, động viên và bày tỏ lòng biết ơn công lao to lớn của các thương binh, Anh hùng lực lượng vũ trang đã góp phần vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Đồng thời, tại các nơi đến thăm, Chủ tịch UBND TP. Pleiku đề nghị cấp ủy Đảng, chính quyền, MTTQ và các tổ chức đoàn thể địa phương quan tâm hơn nữa đến đời sống vật chất, tinh thần, tạo điều kiện thuận lợi để các gia đình chính sách khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống; đồng thời tiếp tục thực hiện tốt các chế độ, chính sách của Đảng và Nhà nước đối với các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn.
Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023), từ ngày 20 đến 26/7/2023, TP. Pleiku tổ chức 14 Đoàn do các đồng chí Thường trực Thành ủy, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy và đồng chí Phó Chủ tịch UBND TP. Pleiku làm Trưởng đoàn đi thăm, tặng quà 100 đối tượng người có công, gia đình chính sách tiêu biểu tại các xã, phường trên địa bàn thành phố.