Bế mạc Đại hội Thể dục Thể thao thành phố Pleiku lần thứ VII/2013
Ngày đăng bài: 11/11/2013
Ngày 05/11/2013, tại Nhà thi đấu Trung tâm Văn hóa Thông tin – Thể thao thành phố Pleiku, Ban tổ chức Đại hội TDTT thành phố lần thứ VII – năm 2013 đã tiến hành bế mạc Đại hội TDTT thành phố lần thứ VII. Được diễn ra từ ngày 17/3/2013, Đại hội lần này đã tổ chức 15 môn thi đấu với hơn 1.300 VĐV đến từ 24 đoàn của các xã, phường và khối Công nhân viên chức thành phố.
Phát biểu bế mạc Đại hội, đồng chí Phó trưởng Ban tổ chức nhấn mạnh, Đại hội Thể dục thể thao thành phố Pleiku lần thứ VII thực sự là ngày hội biểu dương sức mạnh của Đảng bộ và nhân dân thành phố Pleiku, đánh giá sự phát triển của công tác thể dục thể thao trong quần chúng nhân dân, công nhân viên chức, lao động và công tác giáo dục thể chất trong trường học. Thông qua Đại hội tuyển chọn những vận động viên xuất sắc của phong trào cơ sở trong toàn thành phố để tham gia Đại hội Thể dục thể thao tỉnh Gia Lai lần thứ VII – năm 2014. Và hơn hết, Đại hội thể dục thể thao thành phố Pleiku thật sự là động lực thúc đẩy việc thực hiện cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” lên một tầm cao mới.
Kết thúc Đại hội, Ban tổ chức đã trao tổng cộng 243 bộ huy chương cho các nội dung thi đấu tại Đại hội. Kết quả toàn đoàn: giải nhất thuộc về đoàn VĐV phường Hoa Lư, giải nhì đoàn VĐV phường Diên Hồng, giải ba đoàn VĐV xã Gào và giải khuyến khích đoàn VĐV phường Tây Sơn.
Ban tổ chức chụp ảnh lưu niệm với đoàn VĐV phường Hoa Lư- đơn vị đạt giải nhất toàn đoàn.
Tin, ảnh: Nhật Minh