Thành phố Pleiku tổ chức đón nhận 183 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự về địa phương
Sáng 28/01/2024, UBND thành phố Pleiku tổ chức đón quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ trở về địa phương. Tham dự buổi lễ có đồng chí Đỗ Việt Hưng - Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân, Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ Quân sự thành phố, cùng các thành viên Hội đồng nghĩa vụ Quân sự thành phố, Lãnh đạo UBND các xã, phường.
![gquan1.jpg gquan1.jpg](/getattachment/74c6938b-f5e7-45a2-933c-f190e388f1f9/gquan1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Trong đợt này, thành phố Pleiku đã đón 183 quân nhân xuất ngũ trở về địa phương từ các đơn vị: Bộ CHQS tỉnh Gia Lai, Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng tỉnh, Quân đoàn 3. Qua quá trình học tập, rèn luyện trong môi trường quân đội, những người con ưu tú của thành phố Pleiku lên đường thực hiện nghĩa vụ quân sự đã trở thành chiến sỹ, người quân nhân cách mạng, tư tưởng chính trị vững vàng, đoàn kết, các quân nhân đều chấp hành tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Tại buổi lễ, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố đã ghi nhận và đánh giá cao sự nỗ lực cố gắng, công sức rèn luyện của các quân nhân trong việc xây dựng quân đội, giữ vững quốc phòng, bảo vệ an ninh Tổ quốc. Đồng thời, mong muốn, khi trở về địa phương, các chiến sĩ cần tiếp tục phát huy phẩm chất cao đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, làm lực lượng nòng cốt tham gia tích cực vào các hoạt động, phong trào của địa phương, xây dựng lực lượng dự bị động viên, sẵn sàng bổ sung cho lực lượng thường trực khi có lệnh.
![gquan2.jpg gquan2.jpg](/getattachment/a5747b73-f06f-4478-a24f-2727c79743da/gquan2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Tại buổi lễ, lãnh đạo Thành ủy, UBND thành phố đã tặng quà, chúc mừng quân nhân xuất ngũ cùng gia đình, người thân đón Tết nguyên đán thật nhiều sức khỏe, an khang, thịnh vượng.
![gquan3.jpg gquan3.jpg](/getattachment/e936c8b1-4e9e-4685-bd2c-f093b105fdf3/gquan3.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Dịp này, Thành đoàn TP. Pleiku phối hợp với Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh và các đơn vị như Trường Cao đẳng Gia Lai, Trung tâm đào tạo pha chế TRS1 Center, Trường Cao đẳng nghề 21, Binh đoàn 15 giới thiệu các ngành nghề đào tạo của trường, tư vấn hướng nghiệp và giới thiệu việc làm cũng như cung cấp thông tin cho thanh niên về nhu cầu tuyển dụng, vị trí việc làm giải đáp những thắc mắc cho thanh niên hoàn thành nghĩa vụ về địa phương năm 2024.
(Ảnh: Bá Bính)
|
(Ảnh: Bá Bính)
|