Cơ quan cảnh sát điều tra – Công an thành phố Pleiku hiện đang tạm giam 02 đối tượng Lê Tuấn Anh (1999) và Trương Văn Ly (2001), cùng trú thôn Lý Hòa, xã Nhơn Lý, TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định để điều tra về hành vi cướp giật tài sản của người khác.
![hinh-ca3-(Copy).jpg hinh-ca3-(Copy).jpg](/getattachment/0655c329-77b7-439d-8f15-e1cb55119be2/hinh-ca3-(Copy).jpg.aspx) |
Hai đối tượng Tuấn Anh và Ly có tuổi đời còn rất trẻ. |
Trước đó, vào lúc 20h ngày 05/03/2018, Tuấn Anh điều khiển xe mô tô Honda Winner mang BKS: 77L1-748.17 chở Ly đi dọc các đường phố tìm “con mồi” để cướp giật tài sản, khi đi đến trước số nhà 119 Phan Đình Phùng, P. Yên Đỗ, TP Pleiku cả hai phát hiện chị D.A trú phường Yên Đỗ, TP Pleiku đang cầm trên tay 01 chiếc ví da màu đen (bên trong có 01 điện thoại Samsung Galaxy J7 và hơn 05 triệu đồng tiền mặt). Thấy chị D.A sơ hở, Tuấn Anh điều khiển xe áp sát để Ly giật chiếc ví của chị D.A thì bất ngờ xe mô tô của đối tượng bị trượt ngã. Ngay lúc này, anh P.V.Q trú phường Yên Đỗ, TP Pleiku thấy vậy liền lao đến hỗ trợ bắt giữ được đối tượng Ly, còn đối tượng Tuấn Anh leo lên xe tẩu thoát. Biết không thể lẩn trốn nên chiều ngày 06/03/2018, đối tượng Tuấn Anh đã đến Công an thành phố Pleiku để đầu thú.
![hinh-ca4-(Copy)-(1).jpg hinh-ca4-(Copy)-(1).jpg](/getattachment/d7b600ca-8cf7-4d0d-975e-3c977306193d/hinh-ca4-(Copy)-(1).jpg.aspx) |
Xe mô tô Honda Winner hai đối tượng sử dụng để cướp giật tài sản. |
Hiện vụ việc đang được Cơ quan Cảnh sát điều tra - CATP Pleiku tiếp tục điều tra làm rõ.