Chiều ngày 28/02/2023, Ban Chỉ huy Quân sự TP. Pleku tổ chức hội thi “Mô hình học cụ, vật chất huấn luyện năm 2023”, tham gia hội thi có Ban Chỉ huy quân sự 22 xã, phường trên địa bàn TP. Pleiku được chia thành 5 cụm thi đua.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Hội thi năm nay tập trung vào các sáng kiến, cải tiến mô hình học cụ huấn luyện ở các môn kỹ thuật chiến đấu bộ binh, mô hình huấn luyện các loại súng, đạn, phương tiện phóng nổ; thi về vật chất phục vụ huấn luyện như bia, bảng các loại, chông mìn cạm bẫy và thi giáo án huấn luyện… Qua hội thi, các đơn vị đã có bước chuẩn bị khá tốt hệ thống biển bảng, mô hình học cụ chuẩn bị cho công tác huấn luyện đạt chất lượng cao. Năm nay, nhiều đơn vị đã có các sáng kiến, cải tiến mới nhằm giảm thời gian, công sức và giúp chiến sĩ dễ hiểu, dễ làm quen với khí tài và trang thiết bị để phục vụ cho công tác và thực hiện nhiệm vụ huấn luyện và sẵn sàng chiến đấu. Kết thúc hội thi, Ban Tổ chức đã họp rút kinh nghiệm để các đơn vị khắc phục những tồn tại, hạn chế, tiếp tục làm tốt công tác chuẩn bị bước vào huấn luyện năm 2023 và những năm tiếp theo đạt kết quả cao.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Kết quả chấm điểm, Ban Tổ chức chọn ra 3 cụm thi đua đạt thành tích cao nhất để trao giải trong thời gian tới, và sẽ chọn những mô hình tiêu biểu tham gia hội thi tại Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh.