Chiều ngày 01/4/2024, phường Yên Thế đã tổ chức Hội nghị tổng kết, rút kinh nghiệm công tác tuyển quân năm 2024.
![yth1.jpg yth1.jpg](/getattachment/6a10d1f4-10a1-40f0-a5dd-20ac8d1174f0/yth1.jpg.aspx) |
|
Trong năm 2024, dưới sự lãnh đạo của Thành ủy, UBND thành phố, BCHQS thành phố, trực tiếp là Đảng ủy phường, UBND phường làm tốt công tác chỉ đạo triển khai các văn bản của cấp trên trong quy trình tuyển quân đúng luật định. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền, quán triệt, phổ biến luật nghĩa vụ quân sự đến cán bộ, nhân dân trên địa bàn. Hội đồng nghĩa vụ quân sự phường thực hiện nghiêm túc các quy định về đăng ký nghĩa vụ quân sự và quản lý nguồn công dân trong độ tuổi thực hiện nghĩa vụ quân sự, công tác sơ tuyển, khám tuyển sức khỏe nghĩa vụ quân sự, xét duyệt tạm hoãn gọi nhập ngũ và miễn gọi nhập ngũ đúng theo quy trình công tác tuyển quân. Công tác tuyển quân năm 2024 được thực hiện dân chủ, công khai, công bằng, minh bạch từ khâu sơ tuyển, khám tuyển sức khỏe đến công tác phối hợp, hiệp đồng, chốt quân số, phát lệnh gọi nhập ngũ tổ chức giao nhận quân. Bên cạnh đó, phường đã làm tốt công tác động viên tinh thần các gia đình có con em nhập ngũ. Năm 2024, phường đã giao quân đạt 100% chỉ tiêu trên giao, hoàn thành tốt công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ. Bên cạnh đó báo cáo cũng chỉ ra các hạn chế khuyến điểm, nguyên nhân và phương hướng, giải pháp khắc phục trong thời gian tới làm tốt hơn.
![yth2-(1).jpg yth2-(1).jpg](/getattachment/3116e035-287b-4a16-95ff-7f6a044933c5/yth2-(1).jpg.aspx) |
Tại hội nghị đồng chí Trần Đại Trí – Chủ tịch UBND phường đã trao giấy khen cho 03 tập thể và 08 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác tuyển quân năm 2024.