Mâu thuẫn trong va chạm giao thông dẫn đến chém người gây thương tích
Ngày đăng bài: 15/11/2013
Lúc 16h30 ngày 9/11/2013 tại trước chùa Minh Quang đường Nguyễn Viết Xuân, tổ 11, Hội Phú xảy ra vụ va quẹt giao thông giữa xe mô tô Biển kiểm soát: 81K5-5688 do Nguyễn Thanh Tú (1988), trú: tổ 4, phường Trà Bá, Pleiku điều khiển lưu thông theo hướng đường Nguyễn Viết Xuân đi ngã tư lâm nghiệp với xe mô tô (chưa rõ biển số) do Nguyễn Hoài Thu (1982), trú: tổ 13, phường Yên Đỗ, Pleiku tạm trú 11/12 Út Tịch, Hội Phú, Pleiku điều khiển qua đường, sau khi xảy ra va quẹt thì Tú và Thu xảy ra mâu thuẫn, Tú lấy cây chọc gạo rượt đuổi Thu nên Thu chạy vào nhà dân lấy 1 cây rựa và chém vào đầu Tú làm Tú bị thương phải đưa đi cấp cứu. Sau đó Thu đã đến Công an phường Hội Phú đầu thú.
Hiện Công an thành phố đang tạm giữ đối tượng Thu và đang tiến hành điều tra làm rõ.
Thu Hà- CATP