Hưởng ứng tháng hành động phòng, chống ma túy – Công an thành phố Pleiku liên tục bắt quả tang nhiều đối tượng
Hưởng ứng “Tháng hành động phòng, chống ma túy”, “Ngày quốc tế phòng, chống ma túy” và “Ngày toàn dân phòng, chống ma túy 26/6” năm 2018. Công an thành phố Pleiku nêu cao tinh thần trách nhiệm, đẩy mạnh thông tin, tuyên truyền, nâng cao nhận thức và hành động của nhân dân, kiên quyết tấn công, trấn áp tội phạm và tệ nạn ma túy, thực hiện thắng lợi nhiệm vụ được giao.
Ngày 09/6/2018; tại tổ 3, phường Yên Đỗ và tổ 8, phường Thắng Lợi; CATP Pleiku đã liên tục bắt quả tang 02 đối tượng Nguyễn Minh Đức (1989), tạm trú tại khu Phòng trọ ở địa chỉ 202 Quyết tiến, P. Ia Kring, TP. Pleiku và Võ Anh Minh (1997), trú số 43 Anh Hùng Đôn, tổ 8, p. Thắng Lợi, TP. Pleiku có hành vi Mua bán trái phép chất ma túy. Tang vật thu giữ: 03 viên ma túy thuốc lắc, 02 gói ma túy dạng khay, 01 gói ma túy đá được 02 đối tượng dùng để bán kiếm lời.
![](/getattachment/3b5b9c5d-d113-417a-ace1-5fce44bef04f/tin-ca2-(Copy).jpg.aspx) |
Đối tượng Nguyễn Minh Đức và Võ Anh Minh tại cơ quan Công an. |
Trước đó, vào đêm ngày 08/6/2018; tại tổ 1, 3 thuộc phường Tây Sơn và Tổ 14, phường Hội Phú; CATP Pleiku bắt quả tang 03 đối tượng Võ Thái Thuận (1975), trú tổ 15, p. Hội Phú, TP. Pleiku; Nguyễn Văn Toàn (1988), trú 231 Lê Thánh Tôn, tổ 15, p. Hội Phú, TP. Pleiku và Võ Minh Trung (1991), tạm trú tại phòng trọ hẻm 542 Nguyễn Viết Xuân, tổ 14, p. Hội Phú, TP.Pleiku có hành vi Tàng trữ trái phép chất ma túy. Tang vật thu giữ: 02 gói ma túy heroin, 04 gói ma túy đá, 05 viên ma túy thuốc lắc, 01 khẩu súng ngắn và 07 viên đạn chì.
![tin-ca-3-(Copy).jpg tin-ca-3-(Copy).jpg](/getattachment/30299e60-1c30-4c62-96e0-6997d27c812c/tin-ca-3-(Copy).jpg.aspx) ![tin-ca-4-(Copy).jpg tin-ca-4-(Copy).jpg](/getattachment/3645ee25-f308-4b9c-a2fa-2d880d07d621/tin-ca-4-(Copy).jpg.aspx) |
Đối tượng Võ Minh Trung cùng tang vật vụ án. |
Ngày 11/6/2018, CATP Pleiku tiến hành kiểm tra hành chính quán Karaoke RuBy thuộc tổ 4, p.Yên Thế, TP. Pleiku; tại phòng số 6, lực lượng Công an phát hiện 06 đối tượng gồm Phan Thị Thu Thảo (1996), trú xã Bờ Ngoong, huyện Chư Sê, Gia Lai; Lữ Thị Loan (1999) và Phạm Mai Phương (1995), cả 2 đều trú tại Thanh Xuân, Quan Hóa, Thanh Hóa; Nguyễn Kế Thế (1985) và Thân Văn Đức (1991), cả 2 đều trú tại tổ 3, P.Đống Đa, TP. Pleiku và Đỗ Trung Kiên (1987), trú tổ 1, P.Yên Thế, TP. Pleiku có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy. Qua kiểm tra, tổ công tác phát hiện bên trong phòng có dụng cụ để sử dụng trái phép chất ma túy. Tang vật thu giữ trên người của đối tượng Thế: 05 gói nilon bên trong có chứa chất rắn dạng tinh thể màu trắng. Các đối tượng đã được bàn giao cho Công an phường Yên Thế và Đống Đa để lập hồ sơ xử lý, riêng đối tượng Thế bị tạm giữ để tiếp tục điều tra làm rõ.
![tin-ca-6-(Copy).jpg tin-ca-6-(Copy).jpg](/getattachment/e6694234-d048-490f-abc4-037bdd8351c1/tin-ca-6-(Copy).jpg.aspx) |
Đối tượng Võ Thái Thuận cùng tang vật vụ án. |
Đến rạng sáng ngày 12/6/2018, nhận được tin báo của quần chúng nhân dân, CATP đã nhanh chóng triển khai lực lượng tiếp tục bắt quả tang đối tượng Đinh Gia Bảo (1995), trú tổ 6, p. IaKring, TP. Pleiku có hành vi tàng trữ trái phép chất ma túy. Tang vật thu giữ: 01 gói nilon bên trong có chứa chất rắn dạng tinh thể màu trắng.
![tin-ca-7-(Copy).jpg tin-ca-7-(Copy).jpg](/getattachment/0d473745-e7c1-477a-93bc-1c7eb654988e/tin-ca-7-(Copy).jpg.aspx) ![tin-ca-8-(Copy).jpg tin-ca-8-(Copy).jpg](/getattachment/e7c16306-0cca-431d-9d5b-8b88afe635e2/tin-ca-8-(Copy).jpg.aspx) |
Súng ngắn và tang vật của vụ án. |
Hiện Công an thành phố Pleiku đang tạm giữ các đối tượng để tiếp tục điều tra làm rõ.