Ngày 20/12/2023, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố Pleiku tổ chức hội nghị hiệp đồng giao, nhận quân 2024 với các đơn vị nhận quân. Tham dự Hội nghị có Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự 22 xã phường, cơ quan Nhà nước có công dân đủ điều kiện nhập ngũ và đại diện các đơn vị nhận quân.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Năm 2024, Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố Pleiku được UBND tỉnh giao chỉ tiêu 238 thanh niên nhập ngũ trong đó quân sự 188 thanh niên và công an là 50 thanh niên, giao cho 3 đơn vị Quân đội nhận quân gồm: Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, Trung đoàn 48/Sư đoàn 320/Quân đoàn 3 và Trung đoàn BB991/Bộ CHQS tỉnh Gia Lai. Thời gian thâm nhập hồ sơ, chốt quân số hội nhập ngũ với các đơn vị Quân đội từ ngày 01/01 đến ngày 15/01/2024.
(Ảnh: Bá Bính)
|
Sau khi chốt quân số với các đơn vị nhận quân, Hội đồng NVQS TP tham mưu cho UBND TP ban hành quyết định giao chỉ tiêu gọi công dân nhập ngũ và tham gia nghĩa vụ công an nhân dân năm 2024. Tại hội nghị, Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Pleiku và các đơn vị nhận quân đã thảo luận đề xuất biện pháp nhằm nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ để thực hiện tốt nhiệm vụ giao, nhận quân năm 2024. Các đơn vị hiệp đồng chặt chẽ, thống nhất các chủ trương, biện pháp lãnh đạo và tổ chức thực hiện tốt việc tuyển chọn, gọi thanh niên nhập ngũ bảo đảm đủ chỉ tiêu, chất lượng, đồng thời thực hiện đúng quy trình, quy định pháp luật trong công tác tuyển quân.
![qs3.jpg qs3.jpg](/getattachment/0bc73776-687c-4a73-9a69-2a57996bb4e6/qs3.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính) |