|
Công an thành phố Pleiku phát hiện hơn 600kg thực phẩm không rõ nguồn gốc, xuất xứ
Ngày đăng bài: 18/12/2022
Khoảng 12h00', ngày 15 tháng 12 năm 2022, Đội Cảnh sát kinh tế Công an thành phố chủ trì, phối hợp với Cục Quản lý thị trường tỉnh Gia Lai tiến hành kiểm tra đột xuất hộ kinh doanh Hà Nguyễn Food tại địa chỉ 117 Sư Vạn Hạnh, tổ 2, P. Hội Thương, TP. Pleiku, Gia Lai.
![tinca1-(1).jpg tinca1-(1).jpg](/getattachment/974cbfee-884b-4e5a-9808-159d37acb975/tinca1-(1).jpg.aspx) |
Hộ kinh doanh Hà Nguyễn Food tại địa chỉ 117 Sư Vạn Hạnh, tổ 2, P. Hội Thương, TP. Pleiku, Gia Lai.
|
Tại thời điểm kiểm tra, Đoàn kiểm tra phát hiện 602kg thực phẩm đông lạnh không rõ nguồn gốc xuất xứ, không đảm bảo các quy định về vệ sinh an toàn thực phẩm, như: thịt heo nái, xúc xích, gà bó xôi, lõi thăn bò, nạm bò, vó heo, chim cút,... Số hàng hóa thực phẩm trên không được in ngày sản xuất, không có tem nhãn chứng minh hàng hóa xuất xứ, sau khi nhập về được bán cho các cơ sở ăn uống, người dân trên địa bàn để sử dụng.
![tinca2-(1).jpg tinca2-(1).jpg](/getattachment/4da96203-fbaa-45a9-a395-70dbd534b9c6/tinca2-(1).jpg.aspx) |
![tinca4-(2).jpg tinca4-(2).jpg](/getattachment/1f668583-9356-4f7c-a12f-f810c517c777/tinca4-(2).jpg.aspx) |
Tang vật thu giữ tại hiện trường. |
|
|
|
Đoàn kiểm tra đã tiến hành tạm giữ toàn bộ số hàng hóa trên và lập biên bản để xử lý theo quy định của pháp luật.
Tin, ảnh: Thành Quang – CATP
![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif) ![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif)
|