|
Công an TP. Pleiku ngăn chặn nhóm thanh, thiếu niên tụ tập đua, kéo xe trái phép
Ngày đăng bài: 01/01/2023
Thực hiện đợt cao điểm tấn công, trấn áp các loại tội phạm, đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn thành phố trong dịp lễ, Tết cuối năm 2022, tối 31/12/2023, Công an Thành phố đã chỉ đạo các đội nghiệp vụ phối hợp với công an các xã, phường thành lập 7 tổ công tác tuần tra, kiểm soát, đo nồng độ cồn kết hợp hóa trang, mật phục tại các tuyến đường, nhằm đảm bảo an ninh trât tự, an toàn giao thông địa bàn.
Theo đó, quá trình phối hợp tuần tra đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn, tổ công tác đã phát hiện một nhóm thanh, thiếu niên điều khiển xe mô tô phân khối lớn (đa phần đều tháo, hoặc che biển số xe, độ chế thay đổi kết cấu xe) tụ tập nẹt pô, rú ga, có biểu hiện đua, kéo xe trái phép tại khu vực đường Trường Chinh (phường Trà Bá, TP. Pleiku). Ngay khi phát hiện vụ việc, lực lượng chức năng đã tiến hành ngăn chặn, tạm giữ 9 xe mô tô đồng thời đưa nhóm thanh, thiếu thiếu niên về trụ sở Công an làm việc.
Qua xác minh bước đầu, các trường hợp tham gia tụ tập nẹt pô trên chưa đủ tuổi lái xe mô tô. Hiện vụ việc đang được Công an TP. Pleiku tiếp tục làm rõ, xử lý theo quy định.
Tin, ảnh: Bá Bính
![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif) ![](/App_Themes/Default/Images/rss.gif)
|