CATP Pleiku liên tiếp bắt 02 đối tượng trộm cắp xe máy
Ngày đăng bài: 23/07/2018
Ngày 12/7/2018, Công an thành phố Pleiku đã phối hợp cùng Công an huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên bắt đối tượng Nguyễn Tấn Sĩ (1988), trú tại: thôn 1, xã Tân Sơn, Tp. Pleiku về hành vi trộm cắp tài sản. Cụ thể, rạng sáng trong ngày anh T. (1987), trú làng Kép, P. Đống Đa, TP Pleiku dựng 01 chiếc xe máy Sirius mang BKS: 81T2 – 4842 trong sân nhà rồi khóa cổ xe, khóa cổng nhà cẩn thận rồi cùng anh em trai ở trong nhà xem bóng đá. Lợi dụng chủ nhà không để ý, đối tượng Sĩ đã đột nhập vào trộm cắp chiếc xe máy trên.
Trưa cùng ngày, anh Q. (1982), trú phường Hội Phú, TP Pleiku dựng xe máy Yamaha Taurus, BKS 81T4-9147 tại ngã ba Hàm Rồng, xã Chư Hđrông, TP Pleiku để đi có việc, khoảng 15 phút sau quay ra thì phát hiện mất xe. Đến 21h cùng ngày, CATP Pleiku phối hợp với Công an huyện Chư Pưh bắt đối tượng Trần Ngọc Vinh (1978), trú tại tổ 21, thôn 4, xã Bình Giang, huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam về hành vi trộm cắp nêu trên.
Hiện Công an thành phố Pleiku đang tạm giữ 02 đối tượng để tiếp tục điều tra làm rõ.
Trần Hùng - CATP