Ngày 02/01/2024, Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Pleiku khai mạc lớp tập huấn cán bộ năm 2024. Tham gia lớp học có 35 học viên là Sỹ quan; Quân nhân chuyên nghiệp, Nhân viên chuyên môn hậu cần, kỹ thuật thuộc Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Pleiku.
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Lớp tập huấn diễn ra trong 5 ngày (từ ngày 2 đến ngày 6 tháng 1 năm 2024) với những nội dung: Về công tác quân sự, trong đó có tham mưu tác chiến, và tham mưu huấn luyện; công tác xây dựng chính quy, quản lý kỷ luật, thông báo về tình hình chấp hành pháp luật, kỷ luật và an toàn quân đội, năm 2023; hướng dẫn bố trí hệ thống biển bảng, và sổ làm việc của cơ quan đơn vị; Thông tin khoa học quân sự chuyên đề về cuộc chiến Nga - Ukraina dưới góc nhìn quân sự, thông tin về tác chiến điện tử trong xung đột, Nga, UKraina, Chiếu phim về phương tiện bay không người lái. Công tác Đảng, công tác chính trị với chuyên đề quy định về việc cán bộ Đảng viên trong quân đội nhân dân Việt Nam thiết lập và sử dụng trang thông tin điện tử cá nhân trên Internet, mạng xã hội, một số vấn đề thực tiễn ở lực lượng vũ trang Quân khu và giải pháp thực hiện; Công tác hậu cần; Công tác kỹ thuật, và kiểm tra về nhận thức.
|
(Ảnh: Bá Bính)
|
Thông qua lớp tập huấn nhằm nâng cao cho cán bộ sỹ quan quân nhân chuyên nghiệp, nhân viên chuyên môn cơ quan về một số văn bản bổ sung, sửa đổi, tổ chức, phương pháp huấn luyện, phương pháp soạn thảo văn kiện tác chiến, kế hoạch công tác đảng, công tác chính trị và một số nội dung về công tác hậu cần Kỹ thuật trên cơ sở đó các cơ quan triển khai thực hiện thống nhất trong cơ quan Ban CHQS thành phố.
|
(Ảnh: Bá Bính)
|