Ban CHQS TP. Pleiku kiểm tra sẵn sàng động viên Tiểu đoàn 2 Trung đoàn Bộ binh 991
Ngày 18/7/2023, tại Thao trường huấn luyện, Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Pleiku tổ chức huy động kiểm tra sẵn sàng động viên năm 2023.
![qs1.jpg qs1.jpg](/getattachment/f116a28d-7f57-4512-a46e-6f1b33c5c177/qs1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Thực hiện Quyết định về việc giao chỉ tiêu huấn luyện, diễn tập kiểm tra sẵn sàng động viên của lực lượng dự bị động viên năm 2023 của UBND tỉnh Gia Lai. Sau thời gian phúc tra nắm chắc số lượng, sắp xếp biên chế quân nhân dự bị và phân loại phương tiện kỷ thuật theo yêu cầu của từng đơn vị. Ban CHQS thành phố Pleiku đã huy động và tiến hành kiểm tra số lượng và chất lượng quân nhân dự bị của tiểu đoàn bộ binh 2 và các phương tiện kĩ thuật của đại đội vận tải. Tại buổi kiểm tra với những nội dung kiểm tra như số lượng, chất lượng, đồng thời chi trả đúng chế độ được hưởng, đúng người cho các chiến sỹ dự bị động viên. Qua kiểm tra kết quả đạt về quân số và yêu cầu đề ra.
![qs2.jpg qs2.jpg](/getattachment/7b248a01-5a48-410b-9124-55c0bb75d907/qs2.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Việc huy động kiểm tra sẵn sàng động viên đối với lực lượng dự bị động viên nhằm nâng cao năng lực, bản lĩnh chỉ huy cho đội ngũ cán bộ các cấp trong Tiểu đoàn và đánh giá chất lượng quân nhân dự bị trong việc chấp hành lệnh huy động, khả năng sẵn sàng chiến đấu của các đơn vị dự bị động viên. Qua đó, kịp thời chấn chỉnh những thiếu sót để đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ ngày càng cao hơn trong tình hình mới.
![qs3.jpg qs3.jpg](/getattachment/c8e8179b-fbef-4d99-94dc-fac735277dc9/qs3.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Tường Vân