Ngày 10/6/2022, Ban chỉ đạo hoạt động hè phường Ia Kring tổ chức khai mạc hè năm 2022.
Về dự buổi khai mạc có các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy, thường trực HĐND – UBND – UBMTTQVN phường, trưởng các ngành đoàn thể, các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo hè phường và trên 200 em thanh thiếu niên học sinh đại diện cho các em học sinh tại phường Ia Kring. Tại buổi khai mạc hè 2022, đã phát động toàn dân tập luyện môn bơi, chống đuối nước trên địa bàn, đồng thời tổ chức các trò chơi, tuyên truyền các nội dung phòng, tránh đuối nước.
Buổi khai mạc hè, hưởng ứng Tháng hành động vì trẻ em năm 2022 là hoạt động thiết thực, nhiều ý nghĩa với mong muốn mang đến sân chơi bổ ích, an toàn và ý nghĩa cho các em thanh thiếu nhi.
Tin, ảnh: Thanh Chi