Hội đồng nhân dân phường Ia Kring tổ chức kỳ họp thứ Tư, khóa V, nhiệm kỳ 2021-2026
Ngày 26/7/2022, tại Hội trường HĐND-UBND phường Ia Kring đã tổ chức kỳ họp thứ Tư, khóa V (nhiệm kỳ 2021-2026).
Tại Kỳ họp lần này, HĐND phường đã xem xét quyết nghị các nội dung chính, quan trọng đó là: Đánh giá tình hình thực hiện Nghị quyết của HĐND phường về kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh 6 tháng đầu năm và những nhiệm vụ trọng tâm, giải pháp 6 tháng cuối năm 2022; báo cáo tổng hợp ý kiến, kiến nghị của cử tri; báo cáo tình hình thực hiện dự toán ngân sách 6 tháng đầu năm 2022, nhiệm vụ thu, chi ngân sách 6 tháng cuối năm 2022; báo cáo tình hình sử dụng dự phòng ngân sách cấp phường năm 2022; báo cáo thu, chi các quỹ công chuyên dùng 6 tháng đầu năm 2022; thông báo của Ủy ban MTTQVN Phường về tình hình hoạt động của Mặt trận tham gia xây dựng chính quyền và những ý kiến, kiến nghị của Mặt trận đối với HĐND, UBND và đại biểu HĐND; các Ban HĐND Phường báo cáo tình hình hoạt động của Ban 6 tháng đầu năm 2022; dự thảo nghị quyết quan trọng khác do Thường trực HĐND, UBND phường trình tại kỳ họp.
Việc bàn và quyết nghị những vấn đề nói trên tại kỳ họp thứ Tư có ý nghĩa hết sức quan trọng, góp phần tác động tích cực vào việc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của phường năm 2022.