Phường Chi Lăng tổ chức lễ khai mạc hè và phát động “Tháng hành động vì trẻ em 2016”
Trong hè năm nay, Ban chỉ đạo hè sẽ tổ chức các hoạt động phù hợp với yêu cầu thực tiễn của cơ sở, đảm bảo thống nhất, an toàn, thiết thực, hiệu quả và tiết kiệm; xây dựng môi trường an toàn, thân thiện để trẻ em được phát triển toàn diện. Nội dung tập trung vào các trọng tâm: Tổ chức các hoạt động truyền thông, vận động xã hội nhằm nâng cao nhận thức và trách nhiệm của các cấp ủy, chính quyền, các tổ chức, gia đình, xã hội và bản thân trẻ em đối với công tác bảo vệ và chăm sóc, giáo dục trẻ em, thanh thiếu niên, học sinh ý thức tự giác rèn luyện đạo đức, nhân cách, ý thức chấp hành pháp luật, ngăn ngừa các vi phạm do thanh thiếu niên, học sinh gây ra trong dịp hè; tổ chức các hoạt động văn hóa – văn nghệ, thể dục - thể thao, vui chơi giải trí, tạo môi trường hoạt động bổ ích tại địa bàn các tổ dân phố, làng; tăng cường xã hội hóa các nguồn lực để giúp đỡ, hỗ trợ trẻ em; tăng cường công tác quản lý trẻ em, ngăn ngừa trẻ em bị xâm hại; tuyên truyền phòng chống bạo lực trẻ em.