Lãnh đạo phường Tây Sơn thăm chúc mừng các cơ sở phật giáo nhân Đại lễ Phật đản 2022
Ngày đăng bài: 12/05/2022
Nhân dịp Đại lễ Phật đản Phật lịch 2566 - dương lịch 2022, chiều ngày 11/5/2022 các đồng chí lãnh đạo Đảng uỷ - HĐND – UBND – UB MTTQVN phường Tây Sơn đã tới thăm, chúc mừng 2 cơ sở Phật giáo trên địa bàn phường
Đến thăm và tặng quà các tại các cơ sở phật giáo, bà Tống Thị Hồng – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường Tây Sơn đã gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới các chức sắc, tăng ni và phật tử đón một mùa Phật đản an vui, thắm tình đạo vị, đồng thời đánh giá cao và ghi nhận những đóng góp tích cực của các chức sắc, tăng ni và phật tử Chùa Bửu Phước và Chùa Vĩnh Nghiêm trong tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, từ thiện, nhân đạo, chung tay xây dựng phường Tây Sơn ngày một phát triển và văn minh.
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường Tây Sơn mong muốn trong thời gian tới, các tăng ni, phật tử tiếp tục cùng với chính quyền địa phương thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, giữ vững an ninh - quốc phòng, xây dựng khối đoàn kết toàn dân tộc.
Tống Hồng