Phường Yên Thế trao kinh phí hỗ trợ xây nhà cho hộ nghèo tại tổ 8, phường Yên Thế.
Ngày đăng bài: 24/05/2024
Ngày 23/5/2024, Phường Yên Thế trao kinh phí hỗ trợ xây nhà cho hộ cận nghèo tổ dân phố 8.
Tổng số tiền là 50.000.000 đồng (Trong đó quỹ vì người nghèo hỗ trợ 30 triệu đồng và Hội chữ thập đỏ phường hỗ trợ 20 triệu đồng).
![z5470240655759_e120034d7471a89d91bdd7e734659733.jpg z5470240655759_e120034d7471a89d91bdd7e734659733.jpg](/getattachment/60fc9715-2aeb-4dd6-bf81-313e6bde5205/z5470240655759_e120034d7471a89d91bdd7e734659733.jpg.aspx)
Tại buổi bàn giao nhà, đồng chí Sử Thị Thu Hòa – Phó Chủ tịch UBND phường phát biểu với mong muốn gia đình ông Định sẽ tiếp tục cố gắng, nỗ lực vượt qua khó khăn, tích cực lao động sản xuất, phấn đấu vươn lên xây dựng cuộc sống ấm no, hạnh phúc để thoát nghèo.
Đây là hoạt động hết sức ý nghĩa đã thể hiện tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, nhằm chia sẽ khó khăn với hộ nghèo trên địa bàn phường./.
Tin, ảnh: Trần Thị Lâm
Phường Yên Thế