CHIẾN DỊCH THANH NIÊN TÌNH NGUYỆN HÈ NĂM 2024
Ngày đăng bài: 20/05/2024
Nhằm thực hiện chiến dịch thúc đẩy chuyển đổi số và xây dựng khu phố, khu chợ thanh toán không dùng tiền mặt.
Sáng 19/5/2024, Đoàn phường Yên Thế phối hợp với Ngân hàng BIDV ra mắt mô hình khu phố, khu chợ thanh toán không dùng tiền mặt tại tổ dân phố 2, phường Yên Thế.
![1.jpg 1.jpg](/getattachment/d6d421e7-e7d3-4473-8850-11f5f351e6b0/1.jpg.aspx)
Thực tế cho thấy, việc triển khai mô hình khu phố, khu chợ thanh toán không dùng tiền mặt đã tạo điều kiện thuận lợi cho người dân được trải nghiệm những hình thức thanh toán mới, hiện đại, giúp người dân tiếp cận nhanh các ứng dụng, tiện ích trong thời đại số, góp phần xây dựng các công dân số, xã hội số... Trong bối cảnh khoa học công nghệ phát triển mạnh mẽ như hiện nay, chuyển đổi số là xu thế tất yếu, là giải pháp quan trọng, cấp thiết, làm cơ sở xây dựng, triển khai các chương trình, kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội. Từ đó, trực tiếp góp phần đẩy nhanh quá trình chuyển đổi số, phát triển kinh tế số trên địa bàn phường./.
Tin, ảnh: Trần Thị Lâm
Phường Yên Thế