Thực hiện tháng hành động vì an toàn thực phẩm năm 2024, từ ngày 13 đến ngày 15/5/2024 Đoàn kiểm tra liên ngành VSATTP phường Yên Đỗ đã tiến hành kiểm tra và nhắc nhở 15 hộ kinh doanh dịch vụ ăn uống và thức ăn đường phố trên địa bàn.
Tại buổi kiểm tra, đoàn đã tiến hành tuyên truyền, nhắc nhở các hộ kinh doanh nâng cao ý thức chấp hành chính sách, pháp luật về an toàn thực phẩm trong việc sản xuất, kinh doanh, thực phẩm tươi sống; nhằm kịp thời phát hiện, ngăn chặn, xử lý các trường hợp vi phạm về ATTP
Đồng thời Đoàn cũng đã nhắc nhở các cơ sở thực hiện tốt công tác vệ sinh, quy trình chế biến thực phẩm và việc khám sức khỏe đối với nhân viên, chỉ ra những mặt còn tồn tại của cơ sở và hướng dẫn khắc phục đảm bảo đúng quy định của Luật An toàn thực phẩm, góp phần giảm thiểu ngộ độc thực phẩm từ rau, thịt, thủy sản tươi sống và nâng cao kiến thức về bảo đảm ATTP cho các đối tượng quản lý, doanh nghiệp, người kinh doanh và người tiêu dùng trên địa bàn phường./.
|
Tin, ảnh: Thịnh Thương Tín
Bí thư Đoàn phường Yên Đỗ |