TRẠM Y TẾ XÃ BIỂN HỒ PHỐI HỢP VỚI KHOA KIỂM SOÁT BỆNH TẬT – TRUNG TÂM Y TẾ THÀNH PHỐ PLEIKU, TỔ CHỨC KHÁM SÀNG LỌC TĂNG HUYẾT ÁP, ĐÁI THÁO ĐƯỜNG, COPD, HEN PHẾ QUẢN
Ngày đăng bài: 03/07/2024
Ngày 02 đến ngày 03/7/2024, Trạm Y tế xã Biển Hồ phối hợp với khoa kiểm soát bệnh tật – Trung tâm Y tế thành phố Pleiku tổ chức khám sàng lọc tăng huyết áp, đái tháo đường, COPD, hen phế quản cho người dân trên địa bàn xã trong độ tuổi từ 18 đến 69 tuổi.
Trong 02 ngày, có khoảng 200 người dân thuộc độ tuổi quy định được khám sàng lọc. Qua công tác khám sàn lọc, giúp người dân biết được tình trạng sức khỏe của mình để có biện pháp dự phòng, kiểm soát tốt tình trạng bệnh./.
Thanh Nga