Hội cựu thanh niên xung phong phường Thống Nhất tổng kết công tác hội năm 2017
Ngày đăng bài: 22/12/2017
Ngày 15/12/2017, Hội Cựu thanh niên xung phong (TNXP) phường Thống Nhất tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Hội năm 2017, phương hướng nhiệm vụ năm 2018.
Thông qua hội nghị, đã thông qua báo cáo tổng kết các công tác đã làm được trong công tác Hội năm 2017, phương hướng nhiệm vụ năm 2018; khen thưởng các cá nhân, tập thể có thành tích, hoạt động xuất sắc trong năm 2017. Dưới sự lãnh đạo của Đảng ủy phường Thống Nhất, phối hợp với Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường, các tổ chức hội đoàn thể khác của phường, Hội Cựu TNXP đã và đang là tổ chức Hội vững mạnh, tham gia vào các công tác tham mưu cho Đảng ủy, các chi bộ tổ dân phố cũng như chính quyền với nhiều chương trình chăm sóc cho các ông bà từng là TNXP qua các thời kỳ. Từ đó, những ông bà từng là TNXP phát huy hơn nữa trong công tác tuyên truyền con cháu tin vào chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước, thực hiện các phong trào mà cấp trên đề ra, góp phần bồi dưỡng cho thế hệ trẻ tương lai trong công cuộc bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa, xây dựng quê hương giàu mạnh./.
Trường Sơn, Phó Chủ tịch MTTQVN Phường Thống Nhất