![ban-giao1.jpg ban-giao1.jpg](/getattachment/5001f114-7744-4231-bac1-557aa4d5f45e/ban-giao1.jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Sau hơn 1 tháng triển khai xây dựng, đến nay căn nhà Đại đoàn kết đã hoàn thành với tổng diện tích 50 m2 gồm: 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, sân hè được lợp mái tôn. Tổng kinh phí xây dựng trị giá 70 triệu đồng, trong đó Quỹ vì người nghèo TP. Pleiku hỗ trợ 50 triệu đồng, số còn lại do người thân ông Rik góp công xây dựng.
Tại lễ bàn giao, Đảng ủy - HĐND- UBND xã An Phú đã trao tặng nhu yếu phẩm cho gia đình ông Rik để sớm ổn định cuộc sống.
![ban-giao1-(1).jpg ban-giao1-(1).jpg](/getattachment/cb761fce-54a5-4268-8c20-520138c10bf5/ban-giao1-(1).jpg.aspx) |
(Ảnh: Bá Bính)
|
Thời gian qua, thực hiện Chương trình giảm nghèo năm 2023, qua quá trình khảo sát tình hình các hộ nghèo và nhu cầu thiếu hụt theo bộ tiêu chí cho từng hộ nghèo trên địa bàn, Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam xã An Phú đã cùng với Ban chỉ đạo giảm nghèo của xã xây dựng phương án đề xuất hỗ trợ xây dựng, sửa chữa nhiều căn nhà cho hộ nghèo có nhu cầu về nhà ở, góp phần thúc đẩy giảm nghèo bền vững tại địa phương.