Bí thư Thành ủy Pleiku trao Huy hiệu 75 tuổi Đảng tại Đảng bộ phường Hội Thương
Ngày đăng bài: 10/11/2022
Chiều ngày 7/11/2022, đồng chí Trịnh Duy Thuân - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP. Pleiku đã tới dự, trao tặng Huy hiệu 75 tuổi Đảng cho đồng chí Lê Quốc Thành (sinh năm 1927) cán bộ tiền khởi nghĩa, nguyên Giám đốc Công an tỉnh Gia Lai, là Đảng viên hiện đang sinh hoạt tại Đảng bộ phường Hội Thương (TP.Pleiku) nhân dịp kỷ niệm 105 năm Cách mạng Tháng Mười Nga (07/11/1917 – 07/11/2022).
Tại buổi lễ, Bí thư Thành ủy Trịnh Duy Thuân đã trao Huy hiệu Đảng và tặng hoa chúc mừng đồng chí Lê Quốc Thành. Đồng thời, bày tỏ sự biết ơn những đóng góp của đồng chí cho sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng, của dân tộc. Bí thư Thành ủy chúc đồng chí mạnh khỏe, có nhiều niềm vui trong cuộc sống và tiếp tục đóng góp cho Đảng, cho quê hương, đất nước.
![huy-hieu1.jpg huy-hieu1.jpg](/getattachment/ca67f4b5-7aa0-492c-9ce8-f7bc1a5a10c3/huy-hieu1.jpg.aspx) |
Việc trao tặng Huy hiệu Đảng đối với các Đảng viên lão thành thể hiện sự ghi nhận, trân trọng của Đảng và Nhân dân ta đối với sự đóng góp của các đồng chí vào sự nghiệp đấu tranh giành độc lập dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Theo đó, đợt này, Đảng bộ thành phố Pleiku có 90 đảng viên vinh dự được nhận Huy hiệu Đảng, trong đó 3 Đảng viên được nhận Huy hiệu 75 năm tuổi Đảng; 1 Đảng viên được nhận Huy hiệu 70 năm tuổi Đảng; 1 Đảng viên được nhận Huy hiệu 65 năm tuổi Đảng; 2 Đảng viên được nhận Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng; 11 Đảng viên được nhận Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng; 11 Đảng viên được nhận Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng; 7 Đảng viên được nhận Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng; 25 Đảng viên được nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng và 29 Đảng viên được nhận Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng.
Tin, ảnh: Bá Bính