Lấy ý kiến Nhân dân về vị trí đặt thùng rác công cộng trên một số tuyến đường TP. Pleiku
Theo đó, nhằm đảm bảo thuận tiện, không ảnh hưởng đến mỹ quan, trật tự đô thị và vệ sinh môi trường, UBND thành phố Pleiku đã chỉ đạo Phòng Quản lý đô thị phối hợp cùng các địa phương: Yên Đỗ, Diên Hồng, Tây Sơn, Hội Thương, Phù Đổng, Iakring, Hội Phú tổ chức khảo sát, lấy ý kiến trực tiếp các hộ dân xung quanh 356 vị trí thuộc các tuyến đường và hoa viên, công viên dự kiến sẽ lắp đặt thùng rác công cộng. Đồng thời, Trung tâm điều hành đô thị thông minh IOC thành phố đưa thông tin về chủ trương, ý nghĩa, mục đích và kế hoạch triển khai lắp đặt mẫu thùng rác công cộng lên ứng dụng Pleiku trực tuyến để Nhân dân kịp thời nắm bắt chủ trương và đồng thuận, phối hợp cùng chính quyền địa phương thực hiện mục tiêu xây dựng thành phố Pleiku ngày càng Xanh – Sạch – Đẹp./.