Bắt đối tượng mua bán 4,4 kg pháo
Ngày đăng bài: 07/01/2018
Ngày 02/01/2018, Công an phường Phù Đổng, thành phố Pleiku đã lập hồ sơ vi phạm hành chính đối với Trần Thị Minh Thương, sinh năm 1974, trú tại thôn 9, xã Tân Sơn, thành phố Pleiku, tỉnh Gia Lai vì có hành vi mua bán trái phép pháo nổ.
![](/getattachment/9e8f5bd4-8b6f-4e3a-9e95-b5024fc3e494/t6in-ca2-(1).jpg.aspx) |
Đối tượng Thương cùng tang vật. |
Lúc 18 giờ 30 phút, ngày 02/01/2018 tại ngã ba đường Bà Triệu và Nguyễn Lương Bằng, phường Phù Đổng, thành phố Pleiku, tỉnh Gia Lai, qua công tác tuần tra kiểm soát Công an phường Phù Đổng phát hiện Thương đang mang trong người 15 bì pháo
(loại pháo bi) trọng lượng 4,4kg.
Tại Cơ quan Công an, Thương khai nhận đang mang số pháo này đem đi bán lẻ để kiếm lời thì bị phát hiện.
Công an phường Phù Đổng đã lập hồ sơ vi phạm hành chính đối với Thương để xử lý theo quy định của pháp luật.
Huy Đạt – CATP